= Chibimon Chronicle Board =
ดิจิมอนภาค 6 - มุมมองสำหรับพิมพ์

+- = Chibimon Chronicle Board = (http://www.chibimonchronicle.net/board)
+-- หัวข้อ: บอร์ดหลักของ Chibimon Chronicle (/forumdisplay.php?fid=1)
+--- หัวข้อ: สัพเพเหระ (/forumdisplay.php?fid=2)
+--- กระทู้: ดิจิมอนภาค 6 (/showthread.php?tid=1261)

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 02-15-2011 19:34 น.

อัพเดทอีก

ตอนนี้ได้มีภาพเกี่ยวกับDigimon Jintrix ครับจากนิตยาสาร Hyper Hobby เดือนมีนาคมครับ
[Image: hy113_.jpg]

เหมือนว่าจะใช้รหัสของด้านหลังการ์ดเป็นจุดหลักในการใช้ดิจิมอนอยู่ด้วยแต่ไม่รู้ว่า​ตัวเกมจะจำกัดคนเล่นเฉพาะที่ญี่ปุ่นรึเปล่าไม่แน่ใจ

/ตอนนี้ (ตอนที่ 27) ได้ปรากฏตัวเจ้าสปาร์ดามอนแล้วและมีมอนตัวใหม่ที่ออกแต่เกมอย่างโคโลนามอนกับ Matadrmon แถมยังฮาได้ใจอีกฮาเพราะอะไรต้องรอซับจีนจาก youtube

เครดิต:Modxtoy

RE: ดิจิมอนภาค 6 - narutu - 02-18-2011 21:18 น.

อัพเดตเพิ่มเติมครับ ภาพเต็มตัว Shoutmon ร่างใหม่

http://digimon.net/

RE: ดิจิมอนภาค 6 - Vee_digi - 02-18-2011 21:31 น.

ชิ!! โดนแย่งอัพเดท =w="

เจ้าเชาท์โตะทอง ชื่อจริงๆว่า โอเมก้าเชาท์มอนครับ

บร๊ะ เอาอีกเรื่องก็ได้...

จะมีคนจอยครอสฮาร์ทเพิ่มด้วยคร๊าบบบ

ชุดใหม่ด้วยนะ!!

[Image: xrosupdate1.jpg]

[Image: xrosupdate2.jpg]

คิริฮะ!! พี่แกจอยครอสฮาร์ทด้วยแล้วนะคร๊าบ!!! (พี่แกทำผมใหม่ด้วยแฮะ)

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 02-18-2011 22:47 น.

ทำไมเรามองว่าชุดใหม่ของพวกไทกิพาลไปถึงภาคเซฟเวอร์ชอบกลทำไมน่ะเหรอเราเทียบให้
-ไทกิ / มาซารุ
-คิริฮะ / โทมะ
-เนเน่ / โยชิโนะ

แต่เชาโตะร่างใหม่ดูเหมือนว่าจะใช้แบบเดียวกับภาคแรกคือ Choushinka แต่ไม่รู้ว่าจะครอสกับมอนร่างอัพเหมือนกับเชาโตะร่างแรกรึเปล่าดูจากภาพขวาคงเป็นร่า​งใหม่ของเกรย์มอนแน่ๆ แล้วพวกก๊วนทีมอื่นๆหล่ะอย่าบอกนะว่า....

ส่วนตัวละครที่เหลืออย่างอาคาริกะเซนจิโร่ในช่วงหลังจากปะทะกับกองทัพบากุระบุกโลกคร​าวนี้กลายเป็นตัวประกอบอย่างสมบูรณ์แบบแล้วเพราะไม่ร่วมสู้กับไทกิเพราะตั้งแต่ตอนแร​กทั้งคู่ถูกพลัดหลงไปร่วมกับไทกิซึ่งคราวนี้ตัวเอกใหม่ก็คือ

ส่วนศัตรูตอนนี้แน่นอนแล้วว่าต้องมีเพิ่มอีกคือเจเนรัลคนใหม่ของทไวไลท์คือ ยู น้องชายเนเน่ที่กล่าวถึงอีก

ลืมบอกไปว่าภาคนี้จะย้ายเวลาแล้วจากเวลา้เดิม 19.27น. ย้ายเวลาเป็นวันอาทิตย์เวลา 06.30น. (ถ้าบ้านเราเป็นตี 4 ครึ่งสรุปคือดูทั้งโกไคกับ OOO ด้วยเจ๋งสุดๆ) ในเดือนเมษายนนี้ครับ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - +ASHE+ - 02-19-2011 11:23 น.

เป็นดิจิมอนภาคที่มีสายวิวัฒนาการเปลืองจริง

ทำไมโดรุรุมอนต้องเขินคิวต์มอนด้วยอะ รึว่า เหอๆๆๆ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - hiroshi - 02-19-2011 12:28 น.

(02-18-2011 21:31 น.)คนรัก digi Wrote:  ชิ!! โดนแย่งอัพเดท =w="

เจ้าเชาท์โตะทอง ชื่อจริงๆว่า โอเมก้าเชาท์มอนครับ

บร๊ะ เอาอีกเรื่องก็ได้...

จะมีคนจอยครอสฮาร์ทเพิ่มด้วยคร๊าบบบ

ชุดใหม่ด้วยนะ!!

[Image: xrosupdate1.jpg]

[Image: xrosupdate2.jpg]

คิริฮะ!! พี่แกจอยครอสฮาร์ทด้วยแล้วนะคร๊าบ!!! (พี่แกทำผมใหม่ด้วยแฮะ)

ผมว่าดูไปดูมา มันจะดูคล้ายๆ โปสเตอร์ The Movie นะ ยังไงข่า;จะเป็นยังไง ก็ติดตามต่อไป ^^

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 02-20-2011 07:46 น.

อัพเดทอีก
ตอนนี้มีภาพสเก็ตซ์ของดิจิมอนร่างใหม่อย่างโอเมก้าเชาท์มอนและร่างใหม่ของเกรย์มอนโด​ยมีชื่อว่า ซิ้กเกรย์มอน (ジークグレイモンWink ครับ ภาพใหญ่มากโหลดโหดนะเออ

http://lh5.ggpht.com/_fEB1SiTwM7I/TWAI1D1MQHI/AAAAAAAAAw4/H2GP-N7J26I/
http://lh3.ggpht.com/_fEB1SiTwM7I/TWAI1fYR2cI/AAAAAAAAAw8/IvZwfi9Za2A/
http://lh4.ggpht.com/_fEB1SiTwM7I/TWAI17tIGZI/AAAAAAAAAxA/yL52ABJr14U/

ส่วนสแปโรมอนไม่มีร่างอัพครับ

แล้วมอนที่เหลืออย่างพวกบาริสตามอน, โดรูรูมอน, สตาร์มอน, พิคมอน, คิวท์มอน, เมลเบิร์ดรามอน ที่เหลือยังมีร่างอัพเกรดอีกยกเว้นเบลเซบุเท่านั้นเพราะอัพจากพลังหนังสือสีแดงตอนสม​ัยเป็นบาอัลมอน

เครดิต:wikimon, wtw

RE: ดิจิมอนภาค 6 - +ASHE+ - 02-20-2011 19:32 น.

เพิ่งรู้นะว่า x4กับx5ขนาดต่างกัน

แต่แนวไซบอกหมดเลยอ่ะ ร่างสุดยอดแบบเอาเท่ๆ ไร้ไซบอกมีน้อยอ่ะ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - Vee_digi - 02-21-2011 01:47 น.

ตามคำแนะนำและถกเถียงกันทาง WTW ให้เราลองสังเกตุทั้งอาคาริและเซนจิโร่ด้วยนะครับ เพราะดูเหมือนว่าสองคนนี้จะต้อง"หาย"ไปจากอนิเมด้วยเหตุผลบางประการ

เพราะเท่าที่พวกเราทราบกันดี ตัวละครหลักๆต่อไปนั้นน่าจะเปลี่ยนเป็นเนเน่กับคิริฮะ เพราะจะสู้กันอย่างจริงๆจังๆแล้ว

อาจจะนะครับ =w="

นอกนั้นตอนที่ 27 ได้ใจมาก ขนาดโดรุรุยังรั่วไปกับเค้าได้ (แถมต้องใช้หางทำขนมด้วย =w=)

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 02-21-2011 21:12 น.

เราว่าเซนจิโร่กับอาคาริกลายเป็นตัวประกอบเพราะ ไม่้มีความเป็นมามากนัก แต่อาคาริมีการกล่าวถึงพ่อแม่ ส่วนเซนจิโร่มีความเป็นมาน้อยมากเพราะเป็นนักเคนโด้กับซ่างซ่อม และทั้งคู่ก็พลัดหลงมาดิจิตอลเวิลด์พร้อมไทกิโดยไม่ตั้งใจสุดท้ายก็ต้องช่วย แต่จะว่าไปเป็นภาคแรกที่เปลี่ยนตัวละครหลักจริงๆจังๆ ถ้าลองกับภาคเทมเมอร์ที่มีตัวละครเป็นคู่หูเทมเมอร์เยอะจนเขียนล้นบทแค่ 4 คนนอกนั้นเป็นเทมเมอร์โดยไม่มีเหตุผล

ส่วนภาคนี้มีการย้ายเวลาจากวันอังคารทุ่ม 27 มาเป็นช่วง 6โมงครึ่งตอนเช้าซึ่งจะย้ายเวลาในเดือนเมษาอย่างที่รู้กันดีซึ่งการย้ายเวลามีผลกระท​บในส่วนต่างๆ ของภาคนี้ก็เป็นได้

RE: ดิจิมอนภาค 6 - Vee_digi - 02-22-2011 02:02 น.

จะสังเกตุเห็นว่ารูปภาพเปลี่ยนแปลงไป นั่นคือเค้าเปลี่ยนรูปภาพ แต่คง URL เดิมเอาไว้ครับ คราวนี้ก็ชัดกว่าเดิมเยอะเลย

ต่อมา ก็อัพเดทอีกเช่นกัน

ในตอนนี้ เรามีดิจิมอนเพิ่มอีก 2 ตัวอีกแล้วครับ

Credit : WTW, Wikimon

Delphicmon/Dorupickmon" ( ドルピックモン )

[Image: iHRJv.jpg]

Fused Delphicmon/Dorupickmon ( 合体ドルピックモン )

[Image: xTxeV.jpg]

โดยจากแหล่งข้อมูลทั้ง WTW และ Wkm ระบุว่าตัวที่สองนั้น มี Huanglongmon มาเกี่ยวข้องด้วยในอนิเม

นอกจากนี้ก็ยังมีสแกนน่าสนใจเพิ่มมาสำหรับ V Jump เล่มล่าสุดด้วยครับ

http://imgur.com/a/T0q85

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 02-25-2011 18:56 น.

มาอัพเดทสินค้าในภาคนี้หน่อย

ตอนนี้ Bandai ได้วางจำหน่ายสินค้า Play TV Digi Xros Arena หรือ Xros Arena แบบเล่นบนทีวีนี่เองซึ่งมาจากเกมตู้รูปแบบ QR Code และใช้ดิจิมอนครอสโหลดเดอร์เล่นซึ่งเล่นเฉพาะในญี่ปุ่นซึ่งไม่รู้ว่าจะนำหิ้วมาขายรึ​เปล่่าแต่จะเล่นทีวีแบบไหนล่ะ?

เว็บไซค์ครับ
http://digimon.net/xarena-tv/index.html

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 03-05-2011 10:41 น.

อัพเดทตอนหน้า

พวกไทกิกลับมายังโลกมนุษย์โดยกลับมายังในช่วงเวลาที่ไำทกิเข้าไปในโลกดิจิตอลด้วยแถม​แทคติมอนมาปรากฏตัวโลกมนุษย์ในรูปแบบร่างล่องหนและทำลายโลกด้วยและการมาของโอเมกามอน​ซึ่งจะมีบทบาทในตอนนี้ด้วยครับ

ในตอนที่ 29 จะเห็นได้ว่าดาร์คไนท์มอนเป็นพี่น้องของบากุรามอนซึ่งเป็นตัวร้ายของเรื่องและเป็นไป​ได้ว่า่ยูน้องชายของเนเนะก็เป็นเจเนรัลนี้ด้วยเช่นกัน

เครดิต:bokutachinodigitalworld

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 03-09-2011 18:16 น.

มาอัพเดทอีก

สำหรับภาคนี้ (ครอสวอร์) ปีแรกได้สิ้นสุดลงแล้วไม่ใช่ว่าจะอวสานแต่ว่าครอสวอร์ได้ปรากฏอีกครั้งอย่างแน่นอนเพ​ราะว่ามีซีซั่นใหม่ที่มีชื่อว่า "Digimon Xros Wars: The Evil Death General and the Seven Kingdoms" (デジモンクロスウォーズ 悪のデスジェネラルと七つの王国Wink โดยเริ่มออกอากาศในวันที่ 3 เมษา เวลา 6:30 AM ทุกวันอาทิตย์ (ไืทยตี4ครึ่ง)

แถมภาพโปรโมทแบบชัดๆ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - Setphiroth - 03-10-2011 10:45 น.

จบภาคซะแล้วหรอครับ ผมยังไม่ได้ดูต่อเลยครับ

เนื่องจากยูทูบที่คอมผมมันโหลดภาพไม่ขึ้น ไม่ทราบพี่ท่านมีแหล่งใหน แนะนำเพิ่มเติมมั้ยครับ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 03-10-2011 17:27 น.

(03-10-2011 10:45 น.)setphiorth Wrote:  จบภาคซะแล้วหรอครับ ผมยังไม่ได้ดูต่อเลยครับ

เนื่องจากยูทูบที่คอมผมมันโหลดภาพไม่ขึ้น ไม่ทราบพี่ท่านมีแหล่งใหน แนะนำเพิ่มเติมมั้ยครับ

ลองไปที่นี่ครับแต่เป็น Torrent และไฟล์ mkv. และ avi. ทั้งซับ (แนะนำว่าเลือกไฟล์ mkv สามารถปิดซับได้) แต่ต้องใช้โปรแกรม km player นะครับ

แต่จริงมันไม่จบหรอกแต่ออกจะเป็นจบแบบครึ่งภาคมากกว่าเพราะยังดำเนินเรื่องไม่จบเลยค​รับแถมบันไดยังคงขายของเหมือนเดิมครับ แต่จะว่าไปเป็นภาคแรกที่มีการแบ่งซีซั่นโดยไม่ใช่ซีรีส์ใหม่เลย

RE: ดิจิมอนภาค 6 - +ASHE+ - 03-11-2011 14:14 น.

สปอย ตอนที่๓๐สนุกมาก

ยูคุงเป็นgeneral จริงๆด้วยแฮะ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - Setphiroth - 03-11-2011 14:59 น.

(03-10-2011 17:27 น.)VEGA-ZERO Wrote:  
(03-10-2011 10:45 น.)setphiorth Wrote:  จบภาคซะแล้วหรอครับ ผมยังไม่ได้ดูต่อเลยครับ

ลองไปที่นี่ครับแต่เป็น Torrent และไฟล์ mkv. และ avi. ทั้งซับ (แนะนำว่าเลือกไฟล์ mkv สามารถปิดซับได้) แต่ต้องใช้โปรแกรม km player นะครับ

แต่จริงมันไม่จบหรอกแต่ออกจะเป็นจบแบบครึ่งภาคมากกว่าเพราะยังดำเนินเรื่องไม่จบเลยค​รับแถมบันไดยังคงขายของเหมือนเดิมครับ แต่จะว่าไปเป็นภาคแรกที่มีการแบ่งซีซั่นโดยไม่ใช่ซีรีส์ใหม่เลย

โปรแกรมนั้นผมมีแล้วครับผม

แต่ ที่ใหนอ่ะครับ มันไม่ขึ้นครับบบบTongue

แล้วก็เรื่องขายของนี้ต้องยอมรับเลยครับ

โปรแกรมว่าขายพี่แกต่อเนื่องเลยครับ

เมม ที่สองก็ออกมาแล้ว ผมว่าต้องมีต่ออีกแน่เลยครับ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - VEGA-ZERO - 03-11-2011 17:23 น.

(03-11-2011 14:59 น.)setphiorth Wrote:  โปรแกรมนั้นผมมีแล้วครับผม

แต่ ที่ใหนอ่ะครับ มันไม่ขึ้นครับบบบTongue

แล้วก็เรื่องขายของนี้ต้องยอมรับเลยครับ

โปรแกรมว่าขายพี่แกต่อเนื่องเลยครับ

เมม ที่สองก็ออกมาแล้ว ผมว่าต้องมีต่ออีกแน่เลยครับ

โหลดแล้วไปที่ไฟล์ torrent แต่ไม่ทราบว่ามีโปรแกรม bitcommet หรือ flashget รุ่น 1.8 ไหมครับนั่นแหละครับเป็นโปรแกรมที่รองรับโหลดไฟล์ torrent ครับ

RE: ดิจิมอนภาค 6 - Setphiroth - 03-12-2011 08:09 น.

(03-11-2011 17:23 น.)VEGA-ZERO Wrote:  
(03-11-2011 14:59 น.)setphiorth Wrote:  โปรแกรมนั้นผมมีแล้วครับผม

โหลดแล้วไปที่ไฟล์ torrent แต่ไม่ทราบว่ามีโปรแกรม bitcommet หรือ flashget รุ่น 1.8 ไหมครับนั่นแหละครับเป็นโปรแกรมที่รองรับโหลดไฟล์ torrent ครับ

Tongue โหลดอะไรอ่ะครับ โหลดจากยูทูบหรอครับ ผมมีแต่ utorrent ครับ